Toyota Land Cruiser Prado
Toyota Land Cruiser Prado — SUV, 7 chỗ, Xăng. Thuộc line-up Toyota phân phối chính hãng tại Việt Nam.
Ngoại thất1 ảnh

Ảnh: www.toyota.com.vn — thuộc bản quyền của hãng, CV Work dẫn lại kèm nguồn.
| Thương hiệu | Toyota |
| Kiểu dáng | SUV |
| Số chỗ | 7 chỗ |
| Hệ động lực | Xăng |
| Trạng thái | Đang bán |
| Liên doanh tại Việt Nam | Toyota Motor Việt Nam |
Chi phí lăn bánh & trả góp
| Khoản | Hồ Chí Minh | Hà Nội |
|---|---|---|
| Lệ phí trước bạ | 10% | 12% |
| Lệ phí biển số | 14.000.000 đ | 14.000.000 đ |
| Đăng kiểm | 290.000 đ | 290.000 đ |
| Bảo trì đường bộ (1 năm) | 1.560.000 đ | 1.560.000 đ |
| Bảo hiểm TNDS bắt buộc (1 năm) | 480.700 đ | 480.700 đ |
Dữ liệu chưa có giá niêm yết của Toyota Land Cruiser Prado nên trang không tính được tổng lăn bánh. Bảng trên là mức thu theo quy định, áp cho mọi xe con dưới 9 chỗ.
Mẫu suv cùng phân khúc
| Mẫu xe | Thương hiệu | Chỗ | Hệ động lực | Giá từ |
|---|---|---|---|---|
| VF 3 | VinFast | 4 chỗ | Điện | 285 tr |
| VF 5 | VinFast | 5 chỗ | Điện | 496 tr |
| Nerio Green | VinFast | 5 chỗ | Điện | 628 tr |
| VF 6 | VinFast | 5 chỗ | Điện | 646 tr |
| VF e34 | VinFast | 5 chỗ | Điện | 710 tr |
| VF 7 | VinFast | 5 chỗ | Điện | 740 tr |
| Tucson | Hyundai | 5 chỗ | Xăng, Dầu | 769 tr |
| VF 8 | VinFast | 5 chỗ | Điện | 898 tr |
| Santa Fe | Hyundai | 7 chỗ | Xăng, Dầu, Hybrid | 1,07 tỷ |
| Everest | Ford | 7 chỗ | Dầu | 1,10 tỷ |
| Fortuner | Toyota | 7 chỗ | Xăng, Dầu | 1,16 tỷ |
| VF 9 | VinFast | 7 chỗ | Điện | 1,35 tỷ |
| Palisade | Hyundai | 8 chỗ | Xăng, Dầu | 1,47 tỷ |
| Land Cruiser | Toyota | 7 chỗ | Xăng | 4,58 tỷ |
Các dòng xe Toyota khác
WigoViosYaris CrossCorolla CrossCorolla AltisCamryVeloz CrossAvanza PremioInnova CrossFortunerLand CruiserHiluxAlphardHiaceRaize
Thông tin lấy từ danh mục xe phân phối chính hãng tại Việt Nam · cập nhật 2026-09-14. Mẫu này chưa có giá niêm yết trong dữ liệu nên trang không nêu con số.
Việc làm liên quan Toyota
Tin tuyển dụng nhắc đích danh Toyota — đại lý, showroom, xưởng dịch vụ đang tuyển trên CV Work.
- C
Nhân Viên Kinh Doanh Xe Ô Tô Toyota Thanh Xuân8 ngày trước · Còn 22 ngày - C
Nhân Viên Kinh Doanh/Tư Vấn/Sales Ô Tô Toyota (Lương Từ 15 Triệu Trở Lên)9 ngày trước · Còn 20 ngày - C
Tư Vấn Bán Hàng Ô Tô Toyota - Không Yêu Cầu Kinh Nghiệm16 ngày trước · Còn 14 ngày - C

- C
Nhân Viên Kinh Doanh Ô Tô Toyota3 tháng trước
Câu hỏi thường gặp
Toyota Land Cruiser Prado giá bao nhiêu?
Dữ liệu của CV Work chưa có giá niêm yết cho Toyota Land Cruiser Prado nên trang không nêu con số. Giá chính thức do hãng và đại lý công bố — nên hỏi trực tiếp đại lý chính hãng thay vì tham khảo giá đồn.
Toyota Land Cruiser Prado thuộc kiểu xe gì?
Toyota Land Cruiser Prado là SUV, 7 chỗ, Xăng. Xe gầm cao thân liền khung, chỗ ngồi cao và khoang hành lý rộng.
Toyota Land Cruiser Prado đã bán tại Việt Nam chưa?
Toyota Land Cruiser Prado đang được phân phối chính hãng tại Việt Nam.
Toyota Land Cruiser Prado chạy bằng gì?
Hệ động lực của Toyota Land Cruiser Prado là Xăng.
Toyota Land Cruiser Prado mấy chỗ ngồi?
Toyota Land Cruiser Prado có 7 chỗ ngồi theo công bố của hãng.
Giá lăn bánh Toyota Land Cruiser Prado khoảng bao nhiêu?
Giá lăn bánh gồm giá xe cộng lệ phí trước bạ, phí biển số, đăng kiểm, đường bộ và bảo hiểm, và khác nhau theo tỉnh. Dùng công cụ tính phí lăn bánh trên CV Work để ra con số theo đúng tỉnh của bạn.
Mua trả góp Toyota Land Cruiser Prado mỗi tháng trả bao nhiêu?
Khoản trả hằng tháng phụ thuộc số tiền vay, lãi suất và kỳ hạn, không có con số chung. Công cụ tính trả góp mua xe trên CV Work cho ra khoản trả từng tháng và tổng tiền lãi.
Cùng phân khúc với Toyota Land Cruiser Prado còn xe nào?
Trong nhóm SUV phân phối chính hãng tại Việt Nam còn VinFast VF 3, VinFast VF 5, VinFast Nerio Green, VinFast VF 6, Haval (GWM) H6, Mazda CX-5. Bảng ngay trên trang này xếp cả nhóm theo giá từ thấp lên cao.
Toyota còn bán những dòng xe nào tại Việt Nam?
Ngoài Land Cruiser Prado, line-up Toyota tại Việt Nam còn Wigo, Vios, Yaris Cross, Corolla Cross, Corolla Altis, Camry, Veloz Cross, Avanza Premio.
Muốn làm việc trong ngành ô tô, xem tuyển dụng Toyota ở đâu?
Trang thương hiệu Toyota trên CV Work có tin tuyển dụng của pháp nhân phân phối và các đại lý đang tuyển (tư vấn bán hàng, cố vấn dịch vụ, kỹ thuật viên).