Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế
Đầu ra nghề nghiệp theo ngành · Huế
Đang học tại Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế? 6 việc làm thêm, thực tập tại Huế đang tuyển trên CV Work — hầu hết đều hỏi CV, có sẵn thì nộp trong một phút.
✍ Mẫu CV ngành Sư phạmĐiểm chuẩn theo ngành qua các năm
| Ngành | 2026 |
|---|---|
| Sư phạm Lịch sửMã 7140218 | 25.86 |
| Sư phạm Ngữ vănMã 7140217 | 25.73 |
| Sư phạm Toán họcMã 7140209 | 25.65 |
| Sư phạm Vật lýMã 7140211 | 25.40 |
| Giáo dục Tiểu họcMã 7140202 | 25.10 |
| Sư phạm Địa lýMã 7140219 | 24.94 |
| Sư phạm Lịch sử - Địa lýMã 7140249 | 24.88 |
| Sư phạm khoa học tự nhiênMã 7140247 | 24.43 |
| Sư phạm Âm nhạcMã 7140221 | 24.21 |
| Kỹ thuật công nghiệpMã 7520117 | 24.20 |
| Giáo dục mầm nonMã 7140201 | 24.12 |
| Tâm lý học giáo dụcMã 7310403 | 24.11 |
| Sư phạm Hóa họcMã 7140212 | 24.06 |
| Sư phạm Tin họcMã 7140210 | 23.00 |
| Sư phạm Sinh họcMã 7140213 | 22.50 |
| Giáo dục Công dânMã 7140204 | 22.00 |
| Giáo dục Chính trịMã 7140205 | 22.00 |
| Vật lý kỹ thuậtMã 7520401 | 21.71 |
| Hệ thống thông tinMã 7480104 | 21.27 |
| Giáo dục pháp luậtMã 7140248 | 21.00 |
| Giáo dục Quốc phòng - An ninhMã 7140208 | 20.50 |
| Sư phạm công nghệMã 7140246 | 20.50 |
Học ngành này ra làm gì? Lương bao nhiêu?
Sư phạm →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Giáo viên | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 888 tin |
Công nghệ thông tin →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Lập trình viên | 14–30 triệu/tháng (trung bình 20 triệu) | 2.256 tin |
| Tester | 14–30 triệu/tháng (trung bình 20 triệu) | 2.256 tin |
| QA Engineer | 14–30 triệu/tháng (trung bình 20 triệu) | 2.256 tin |
| Nhân viên IT Helpdesk | 14–30 triệu/tháng (trung bình 20 triệu) | 2.256 tin |
Việc làm thêm cho sinh viên Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế
Chưa có CV thì làm trước, đừng đợi đến lúc cần nộp. Mở mẫu CV ngành Sư phạm của CV Work: tóm tắt, kinh nghiệm, kỹ năng đã điền sẵn theo ngành, sửa lại cho đúng mình rồi tải PDF — chưa đi làm bao giờ vẫn viết được (điểm mạnh, hoạt động ở trường, môn học).
✍ Xem mẫu CV ngành Sư phạm miễn phíCV lưu trong tài khoản: lần sau sửa lại rồi nộp tiếp, không phải gõ lại từ đầu; ứng tuyển trên CV Work chỉ một chạm và xem được nhà tuyển dụng đã đọc hồ sơ chưa.
Chọn ngành xong, thứ nhà tuyển dụng hỏi thêm là kỹ năng AI
Ngay lúc này trên CV Work có 3.030 tin tuyển ghi rõ yêu cầu biết dùng AI — không chỉ ngành công nghệ, mà cả marketing, kế toán, hành chính. Công cụ được gọi tên nhiều nhất: ChatGPT / OpenAI 367 · AI Agent 320 · Claude 307 · LLM / RAG 306 · Gemini 188.
Xem bộ CV mẫu nghề AI — AI Engineer, Prompt Engineer, Data Analyst…
Câu hỏi thường gặp
Điểm chuẩn từng ngành của Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế qua các năm?
Điểm chuẩn Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế 2026 là bao nhiêu?
Học ở Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế ra làm gì?
Ngành nào ở Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế có nhiều việc làm?
Mức lương các ngành được tính thế nào?
Sinh viên Trường Đại học Sư phạm, Đại học Huế tìm việc làm thêm ở đâu?
Số liệu lương/kỹ năng/số tin là dữ liệu thị trường tổng hợp, mang tính tham khảo. Thông tin trường từ nguồn công khai.