Đại học Sư phạm TP.HCM
Đầu ra nghề nghiệp theo ngành · TP. Hồ Chí Minh
Hồ sơ cựu sinh viên & việc làm từ trường này →
Đang học tại Đại học Sư phạm TP.HCM? 1.120 việc làm thêm, thực tập tại TP. Hồ Chí Minh đang tuyển trên CV Work — hầu hết đều hỏi CV, có sẵn thì nộp trong một phút.
✍ Mẫu CV ngành Sư phạmĐiểm chuẩn theo ngành qua các năm
| Ngành | 2026 | 2025 |
|---|---|---|
| Sư phạm Hoá học | 29.83 | 29.38 |
| Sư phạm Lịch sử | 29.80 | 28.73 |
| Sư phạm Ngữ văn | 29.80 | 29.07 |
| Sư phạm Vật lý | 29.78 | 28.42 |
| Sư phạm Toán học | 29.74 | 28.25 |
| Sư phạm khoa học tự nhiên | 28.40 | 26.38 |
| Sư phạm Địa lý | 28.19 | 28.83 |
| Sư phạm Tiếng Anh | 27.79 | 26.79 |
| Sư phạm Sinh học | 27.66 | 26.83 |
| Sư phạm Tiếng Trung Quốc | 26.87 | 25.39 |
| Toán ứng dụng | 26.69 | 26.17 |
| Giáo dục Tiểu học dạy bằng song ngữ Việt - Anh | 26.63 | — |
| Hoá học | 26.14 | 24.75 |
| Giáo dục Chính trị | 26.04 | 27.12 |
| Giáo dục Tiểu học | 26.04 | 25.94 |
| Sư phạm Lịch sử - Địa lý | 25.88 | 27.59 |
| Sư phạm Tin học | 25.80 | 23.23 |
| Giáo dục Đặc biệt | 25.71 | 27.20 |
| Ngôn ngữ Anh | 25.50 | 24.80 |
| Địa lý học | 25.20 | 26.73 |
| Văn học | 25.18 | 27.47 |
| Vật lý học | 25.05 | 24.25 |
| Giáo dục Công dân | 25.01 | 26.83 |
| Sư phạm Tiếng Pháp | 24.92 | 21.75 |
| Quản lý giáo dục | 24.73 | 23.42 |
| Sư phạm công nghệ | 24.58 | 22.85 |
| Tâm lý học | 24.45 | 28.08 |
| Giáo dục học | 24.25 | 22.35 |
| Sư phạm Tiếng Nga | 24.01 | 21.90 |
| Hỗ trợ giáo dục người khuyết tật | 23.85 | — |
| Ngôn ngữ Trung Quốc | 23.50 | 22.75 |
| Sinh học ứng dụng | 22.61 | 19.60 |
| Chính trị học | 22.60 | — |
| Tâm lý học giáo dục | 22.25 | 27.32 |
| Công tác xã hội | 22.10 | 25.63 |
| Ngôn ngữ Hàn quốc | 22.00 | 22.00 |
| Du lịch | 21.60 | 25.89 |
| Việt Nam học | 21.57 | 25.95 |
| Công nghệ giáo dục | 20.75 | 19.25 |
| Quốc tế học | 20.25 | 21.25 |
| Ngôn ngữ Nga | 19.75 | 18.25 |
| Ngôn ngữ Nhật | 19.50 | 21.00 |
| Ngôn ngữ Pháp | 19.25 | 19.00 |
| Công nghệ thông tin | 18.50 | 19.00 |
| Giáo dục Mầm non | — | 26.05 |
| Giáo dục Mầm non (trình độ cao đẳng) | — | 25.10 |
| Giáo dục Mầm non (trình độ đại học) | — | 25.38 |
| Giáo dục Quốc phòng - An ninh | — | 23.00 |
| Giáo dục Thể chất | — | 26.52 |
Học ngành này ra làm gì? Lương bao nhiêu?
Sư phạm →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Giáo viên | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 924 tin |
Ngôn ngữ Anh →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Giáo viên tiếng Anh | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 924 tin |
| Nhân viên CSKH | 9–15 triệu/tháng (trung bình 11 triệu) | 893 tin |
| Nhân viên xuất nhập khẩu | 10–17 triệu/tháng (trung bình 13 triệu) | 2.400 tin |
Tâm lý học →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Chuyên viên tâm lý | 12–24 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 309 tin |
| Chuyên viên tham vấn học đường | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 924 tin |
Ngôn ngữ Trung/Nhật/Hàn →
| Vị trí | Lương thị trường | Tin đang tuyển |
|---|---|---|
| Biên phiên dịch | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 924 tin |
| Nhân viên CSKH tiếng nước ngoài | 9–15 triệu/tháng (trung bình 11 triệu) | 893 tin |
| Giáo viên tiếng Nhật | 12–19 triệu/tháng (trung bình 15 triệu) | 924 tin |
Việc làm thêm cho sinh viên Đại học Sư phạm TP.HCM
Chưa có CV thì làm trước, đừng đợi đến lúc cần nộp. Mở mẫu CV ngành Sư phạm của CV Work: tóm tắt, kinh nghiệm, kỹ năng đã điền sẵn theo ngành, sửa lại cho đúng mình rồi tải PDF — chưa đi làm bao giờ vẫn viết được (điểm mạnh, hoạt động ở trường, môn học).
✍ Xem mẫu CV ngành Sư phạm miễn phíCV lưu trong tài khoản: lần sau sửa lại rồi nộp tiếp, không phải gõ lại từ đầu; ứng tuyển trên CV Work chỉ một chạm và xem được nhà tuyển dụng đã đọc hồ sơ chưa.
Chọn ngành xong, thứ nhà tuyển dụng hỏi thêm là kỹ năng AI
Ngay lúc này trên CV Work có 3.030 tin tuyển ghi rõ yêu cầu biết dùng AI — không chỉ ngành công nghệ, mà cả marketing, kế toán, hành chính. Công cụ được gọi tên nhiều nhất: ChatGPT / OpenAI 367 · AI Agent 320 · Claude 307 · LLM / RAG 306 · Gemini 188.
Xem bộ CV mẫu nghề AI — AI Engineer, Prompt Engineer, Data Analyst…
Câu hỏi thường gặp
Điểm chuẩn từng ngành của Đại học Sư phạm TP.HCM qua các năm?
Điểm chuẩn Đại học Sư phạm TP.HCM 2026 là bao nhiêu?
Điểm chuẩn Đại học Sư phạm TP.HCM 2025 là bao nhiêu?
Học ở Đại học Sư phạm TP.HCM ra làm gì?
Ngành nào ở Đại học Sư phạm TP.HCM có nhiều việc làm?
Mức lương các ngành được tính thế nào?
Sinh viên Đại học Sư phạm TP.HCM tìm việc làm thêm ở đâu?
Số liệu lương/kỹ năng/số tin là dữ liệu thị trường tổng hợp, mang tính tham khảo. Thông tin trường từ nguồn công khai.